searx - en to vi translation catalogue (361 entries)

en: !bang for its categories
vi: !bang cho các danh mục của nó

en: !bang for this engine
vi: !bang cho công cụ tìm kiếm này

en: A URL containing your preferences. This URL can be used to restore your settings on a different device.
vi: Một URL chứa các tùy chọn cá nhân của bạn. URL này có thể được sử dụng để khôi phục cài đặt của bạn trên thiết bị khác.

en: About
vi: Thông tin

en: Access tokens for private engines
vi: Mã truy cập cho các công cụ tìm kiếm riêng tư

en: Ahmia blacklist
vi: Danh sách đen của Ahmia

en: Allow
vi: Cho phép

en: Answers
vi: Các đáp án

en: Anytime
vi: Bất kỳ lúc nào

en: Author
vi: Tác giả

en: Auto-detect
vi: Tự động phát hiện

en: Autocomplete
vi: Gợi ý tự động

en: Automatically loads the next page when scrolling to bottom of the current page
vi: Tự động tải trang tiếp theo khi cuộn xuống cuối trang hiện tại

en: Average temp.
vi: Nhiệt độ trung bình.

en: Avoid paywalls by redirecting to open-access versions of publications when available
vi: Tránh việc trả phí bằng cách chuyển hướng đến các phiên bản truy cập miễn phí của ấn phẩm khi có thể

en: Back
vi: Quay lại

en: Back to top
vi: Lên đầu trang

en: Book rating
vi: Đánh giá của sách

en: Calculator
vi: Máy tính cầm tay

en: Center Alignment
vi: Căn giữa

en: Change how forms are submitted
vi: Thay đổi cách gửi biểu mẫu

en: Change result URL formatting
vi: Thay đổi định dạng URL kết quả

en: Change the language of the layout
vi: Thay đổi ngôn ngữ giao diện

en: Change the layout of SearXNG
vi: Thay đổi bố cục của SearXNG

en: Change the search engine used in the preferences:
vi: Thay đổi công cụ tìm kiếm được dùng trong phần tùy chọn:

en: Channel
vi: Kênh

en: Choose Auto-detect to let SearXNG detect the language of your query.
vi: Chọn Tự đông phát hiện để SearXNG dò ra ngôn ngữ thuộc tìm kiếm của bạn.

en: Choose auto to follow your browser settings
vi: Chọn tự động để tuân thủ cài đặt của trình duyệt

en: Clear sky
vi: Trời quang

en: Click here to view your browser preferences instead:
vi: Nhấp vào đây để xem cài đặt trình duyệt của bạn:

en: Click on the magnifier to perform search
vi: Nhấp vào hình kính lúp để tiến hành tìm kiếm

en: Cloud cover
vi: Mây che phủ

en: Cloudy
vi: Nhiều mây

en: Code
vi: Mã nguồn

en: Compute {func} of the arguments
vi: Tính toán {func} của các đối số

en: Condition
vi: Điều kiện

en: Contact instance maintainer
vi: Liên hệ người bảo trì thực thể

en: Convert between units
vi: Chuyển đổi giữa các đơn vị

en: Converts strings to different hash digests. Available functions: md5, sha1, sha224, sha256, sha384, sha512.
vi: Chuyển đổi xâu thành các giá trị băm với các hàm hỗ trợ: md5, sha1, sha224, sha256, sha384, sha512.

en: Cookie name
vi: Tên cookie

en: Cookies
vi: Các cookie

en: Copied
vi: Đã sao chép

en: Copy
vi: Sao chép

en: Copy preferences hash
vi: Sao chép mã băm tuỳ chọn

en: Could not download the list of Tor exit-nodes from
vi: Không thể tải xuống danh sách các nút thoát Tor từ

en: Could not read that image url. This may be due to an unsupported file format. TinEye only supports images that are JPEG, PNG, GIF, BMP, TIFF or WebP.
vi: Không thể đọc URL của hình ảnh. Đây có thể là do hình ảnh sử dụng định dạng không được hỗ trợ. TinEye chỉ hỗ trợ ảnh ở định dạng JPEG, PNG, GIF, BMP, TIFF hoặc WebP.

en: Current condition
vi: tình hình hiện tại

en: Currently used search engines
vi: Các trình tìm kiếm đang được dùng

en: Date
vi: Ngày

en: Default categories
vi: Các danh mục mặc định

en: Default language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Definitions
vi: Định nghĩa

en: Description
vi: Mô tả

en: Digital Object Identifier (DOI)
vi: Định danh đối tượng kỹ thuật số (DOI)

en: Disable all
vi: Tắt tất cả

en: Display favicons near search results
vi: Hiển thị biểu tượng web gần kết quả tìm kiếm

en: Display results in the center of the page (Oscar layout).
vi: Hiển thị kết quả ở giữa trang (bố cục Oscar).

en: Display the current time on different time zones.
vi: Hiện thời gian hiện tại trong nhiều múi giờ khác nhau.

en: Display the front page
vi: Hiển thị trang đầu

en: Displays your IP if the query is "ip" and your user agent if the query is "user-agent".
vi: Hiển thị IP của bạn nếu truy vấn là "ip" và user agent của bạn nếu truy vấn là "user-agent".

en: Donate
vi: Ủng hộ

en: Download
vi: Tải xuống

en: Download results
vi: Tải về các kết quả

en: Editor
vi: Người chỉnh sửa

en: Enable all
vi: Bật tất cả

en: Engine
vi: Công cụ tìm kiếm

en: Engine name
vi: Tên trình tìm kiếm

en: Engine stats
vi: Thông số về trình tìm kiếm

en: Engine tokens
vi: Mã truy cập của công cụ tìm kiếm

en: Engines
vi: Các trình tìm kiếm

en: Error loading the next page
vi: Không thể tải trang kế tiếp

en: Errors and exceptions
vi: Lỗi và ngoại lệ

en: Errors:
vi: Số lỗi:

en: Evening
vi: Buổi chiều

en: Examples
vi: Ví dụ

en: Exception
vi: Ngoại lệ

en: Fair
vi: Thời tiết tốt

en: Favicon Resolver
vi: Bộ phân giải biểu tượng web

en: Feels Like
vi: Cảm thấy

en: Feels like
vi: Cảm thấy

en: File quality
vi: Chất lượng tệp

en: Filename
vi: Tên tệp

en: Filesize
vi: Kích cỡ tệp

en: Filter content
vi: Lọc nội dung

en: Filter out onion results that appear in Ahmia's blacklist.
vi: Lọc các liên kết .onion xuất hiện trong danh sách đen của Ahmia.

en: Fog
vi: Sương mù

en: Format
vi: Định dạng

en: Full
vi: Đầy đủ

en: Function
vi: Hàm

en: General
vi: Tổng quát

en: Generate different random values
vi: Tạo các giá trị ngẫu nhiên khác nhau

en: Go back to the previous page using the previous page button.
vi: Quay lại trang trước bằng nút bấm trang trước

en: Go to %(search_page)s.
vi: Đi đến %(search_page)s.

en: HTTP Method
vi: Phương thức HTTP

en: HTTP connection error
vi: Lỗi kết nối HTTP

en: HTTP error
vi: Lỗi HTTP

en: HTTP protocol error
vi: Lỗi giao thức HTTP

en: Hash plugin
vi: Plugin băm

en: Heavy rain
vi: Mưa lớn

en: Heavy rain and thunder
vi: Mưa to và sấm chớp

en: Heavy rain showers
vi: Mưa rào lớn

en: Heavy rain showers and thunder
vi: Mưa rào lớn và sấm chấp

en: Heavy sleet
vi: Mưa đá

en: Heavy sleet and thunder
vi: Mưa đá và sấm sét dữ dội

en: Heavy sleet showers
vi: Mưa đá nặng hạt

en: Heavy sleet showers and thunder
vi: Mưa đá lớn và sấm chớp

en: Heavy snow
vi: Tuyết rơi dày đặc

en: Heavy snow and thunder
vi: Tuyết rơi dày kèm sấm

en: Heavy snow showers
vi: Tuyết rơi dày

en: Heavy snow showers and thunder
vi: Tuyết rơi dày kèm sấm

en: Host
vi: Máy chủ

en: Hostnames plugin
vi: Tiện ích mở rộng cho tên miền

en: Hotkeys
vi: Phím tắt

en: Humidity
vi: Độ ẩm

en: Image proxy
vi: Proxy hình ảnh

en: Infinite scroll
vi: Cuộn liên tục

en: Info
vi: Thông tin

en: Information!
vi: Thông tin!

en: Insert copied preferences hash (without URL) to restore
vi: Nhập mã băm của tùy chọn đã sao chép (không kèm URL) để khôi phục

en: Interface language
vi: Ngôn ngữ giao diện

en: Invalid settings
vi: Cài đặt không hợp lệ

en: Invalid settings, please edit your preferences
vi: Cài đặt không hợp lệ, xin xem lại tuỳ chỉnh

en: Issue tracker
vi: Trang theo dõi vấn đề

en: Journal
vi: Tạp chí

en: Keywords (first word in query)
vi: Từ khoá (từ đầu tiên trong truy vấn)

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Last day
vi: Hôm trước

en: Last month
vi: Tháng trước

en: Last week
vi: Tuần trước

en: Last year
vi: Năm trước

en: Length
vi: Độ dài

en: License
vi: Giấy phép

en: Light rain
vi: Mưa nhẹ

en: Light rain and thunder
vi: Mưa nhẹ kèm theo sấm

en: Light rain showers
vi: Mưa rào nhẹ

en: Light rain showers and thunder
vi: Mưa rào nhẹ kèm theo sấm

en: Light sleet
vi: Mưa tuyết nhẹ

en: Light sleet and thunder
vi: Mưa tuyết nhẹ kèm theo sấm

en: Light sleet showers
vi: Mưa tuyết nhẹ

en: Light sleet showers and thunder
vi: Mưa tuyết nhẹ kèm theo sấm

en: Light snow
vi: Tuyết rơi nhẹ

en: Light snow and thunder
vi: Tuyết rơi nhẹ kèm sấm

en: Light snow showers
vi: Tuyết rơi nhẹ

en: Light snow showers and thunder
vi: Tuyết rơi nhẹ kèm sấm

en: Maintainer
vi: Người bảo trì

en: Max temp.
vi: Nhiệt độ tối đa

en: Max time
vi: Thời gian tối đa

en: Median
vi: Trung vị

en: Message
vi: Tin nhắn

en: Messages from the search engines
vi: Tin nhắn từ công cụ tìm kiếm

en: Min temp.
vi: Nhiệt độ thấp nhất

en: Moderate
vi: Vừa phải

en: Morning
vi: Buổi sáng

en: Name
vi: Tên

en: Navigate search results with hotkeys (JavaScript required). Press "h" key on main or result page to get help.
vi: Điều hướng kết quả tìm kiếm bằng phím tắt (yêu cầu JavaScript). Tại trang chủ hoặc tại trang tìm kiếm, nhấn phím "h" để nhận trợ giúp.

en: Next page
vi: Trang sau

en: Night
vi: Buổi tối

en: No HTTPS
vi: Không hỗ trợ HTTPS

en: No item found
vi: Không tìm thấy gì

en: No results were found. You can try to:
vi: Không tìm thấy kết quả. Bạn có thể thử:

en: None
vi: Không

en: Noon
vi: Buổi trưa

en: Note: specifying custom settings in the search URL can reduce privacy by leaking data to the clicked result sites.
vi: Lưu ý: việc định rõ cài đặt cá nhân trong URL tìm kiếm có thể làm suy giảm mức độ riêng tư vì nó chuyển dữ liệu đến các trang kết quả được nhấp chọn.

en: Number of Files
vi: Số lượng tệp

en: Number of results
vi: Số lượng kết quả

en: Open Access DOI resolver
vi: Trình xử lý DOI Truy Cập Miễn Phí

en: Open Access DOI rewrite
vi: Viết lại DOI Truy Cập Miễn Phí

en: Open result links in new browser tabs
vi: Mở các liên kết của kết quả trong tab trình duyệt mới

en: Page not found
vi: Không tìm thấy trang

en: Parameter
vi: Tham số

en: Parses and solves mathematical expressions.
vi: Phân tích và giải các biểu thức toán học.

en: Partly cloudy
vi: Có mây rải rác

en: Percentage
vi: Phần trăm

en: Perform a search immediately if a category is selected. Disable to select multiple categories
vi: Thực hiện tìm kiếm ngay khi một danh mục được chọn. Tắt tùy chọn này để có thể chọn nhiều danh mục

en: Popularity
vi: Độ phổ biến

en: Powered by
vi: Được cung cấp bởi

en: Preferences
vi: Tuỳ chỉnh

en: Preferences hash
vi: Mã băm tuỳ chọn

en: Press save to copy these preferences to your browser.
vi: Nhấn lưu để sao chép các cài đặt này vào trình duyệt của bạn.

en: Pressure
vi: Áp suất

en: Pretty
vi: Đẹp

en: Previous page
vi: Trang trước

en: Privacy
vi: Quyền riêng tư

en: Privacy policy
vi: Chính sách bảo mật

en: Processing
vi: Xử lý

en: Project
vi: Dự án

en: Project homepage
vi: Trang chủ dự án

en: Proxy image results through SearXNG
vi: Chuyển tiếp (proxy) kết quả hình ảnh thông qua SearXNG

en: Public instances
vi: Những thực thể công khai

en: Published date
vi: Ngày phát hành

en: Publisher
vi: Nhà xuất bản

en: Query in the page's title
vi: Truy vấn đặt ở tiêu đề trang

en: Rain
vi: Mưa

en: Rain and thunder
vi: Mưa giông

en: Rain showers
vi: Mưa rào

en: Rain showers and thunder
vi: Mưa rào có sấm

en: Refresh the page.
vi: Tải lại trang.

en: Reliability
vi: Độ tin cậy

en: Remove trackers arguments from the returned URL
vi: Loại bỏ các đối số theo dõi từ URL trả về

en: Repository
vi: Kho mã

en: Reset defaults
vi: Đưa về mặc định

en: Resolution
vi: Độ phân giải

en: Response time
vi: Thời gian phản hồi

en: Result count
vi: Số lượng kết quả

en: Results in new tabs
vi: Kết quả ở tab mới

en: Rewrite hostnames and remove or prioritize results based on the hostname
vi: Viết lại tên miền và loại bỏ hoặc ưu tiên kết quả dựa trên tên miền

en: SSL error: certificate validation has failed
vi: Lỗi SSL: xác thực chứng chỉ không thành công

en: SafeSearch
vi: Tìm Kiếm An Toàn

en: Save
vi: Lưu

en: Scores
vi: Điểm số

en: Search URL
vi: URL Tìm kiếm

en: Search URL of the currently saved preferences
vi: URL tìm kiếm của tuỳ chỉnh được lưu hiện tại

en: Search for another query or select another category (above).
vi: Tìm kiếm truy vấn khác hoặc chọn danh mục khác (ở phía trên).

en: Search for another query or select another category.
vi: Tìm kiếm bằng truy vấn khác hoặc chọn mục khác.

en: Search for...
vi: Tìm kiếm về...

en: Search language
vi: Ngôn ngữ tìm kiếm

en: Search on category select
vi: Tìm kiếm khi chọn danh mục đơn

en: Select service used by DOI rewrite
vi: Chọn dịch vụ được dùng bởi DOI rewrite

en: Self Information
vi: Thông Tin Cá Nhân

en: Show possible queries as you type
vi: Gợi ý truy vấn khi đang nhập

en: Show route in map ..
vi: Hiển thị đường đi trên bản đồ ..

en: Sleet
vi: Mưa tuyết

en: Sleet and thunder
vi: Mưa tuyết kèm theo sấm

en: Sleet showers
vi: Mưa tuyết

en: Sleet showers and thunder
vi: Mưa tuyết kèm theo sấm

en: Snow
vi: Tuyết rơi

en: Snow and thunder
vi: Tuyết rơi kèm sấm

en: Snow showers
vi: Tuyết rơi

en: Snow showers and thunder
vi: Tuyết rơi kèm sấm

en: Sorry!
vi: Xin lỗi!

en: Source
vi: Nguồn

en: Source code
vi: Mã nguồn

en: Special Queries
vi: Các truy vấn đặc biệt

en: Strict
vi: Nghiêm ngặt

en: Suggestions
vi: Gợi ý

en: Sunrise
vi: Mặt trời mọc

en: Sunset
vi: mặt trời lặn

en: Supports selected language
vi: Có hỗ trợ ngôn ngữ được chọn

en: Suspended
vi: Treo/gián đoạn/chặn

en: Switch to another instance:
vi: Đổi sang phiên bản khác:

en: Synonyms
vi: Đồng nghĩa

en: Tags
vi: Thẻ

en: Temperature
vi: Nhiệt độ

en: The image could not be downloaded.
vi: Không thể tải hình ảnh.

en: The image is too simple to find matches. TinEye requires a basic level of visual detail to successfully identify matches.
vi: Hình ảnh này quá đơn giản để tìm ra kết quả. TinEye cần mức độ chi tiết hình ảnh cơ bản để tìm thấy kết quả thành công.

en: Theme
vi: Chủ đề màu

en: Theme style
vi: Phong cách của chủ đề màu

en: There are no more results. You can try to:
vi: Không còn kết quả phù hợp. Bạn có thể thử:

en: There is currently no data available.
vi: Hiện không có dữ liệu nào.

en: These cookies serve your sole convenience; we don't use them to track you.
vi: Những cookie này chỉ phục vụ cho sự tiện lợi của bạn; chúng tôi không sử dụng chúng để theo dõi bạn.

en: These settings are stored in your cookies. This allows us not to store this data about you.
vi: Các cài đặt này được lưu trong cookie của bạn. Điều này giúp chúng tôi không cần lưu trữ dữ liệu này về bạn.

en: This entry has been superseded by
vi: Mục này đã được thay thế bằng

en: This is a preview of the settings used by the 'Search URL' you used to get here.
vi: Đây là bản xem trước các cài đặt được sử dụng bởi 'URL tìm kiếm' mà bạn đã dùng để truy cập trang này.

en: This is the list of SearXNG's instant answering modules.
vi: Danh sách các mô-đun trả lời nhanh của SearXNG.

en: This is the list of cookies and their values SearXNG is storing on your computer.
vi: Danh sách tên và giá trị của những cookie mà SearXNG lưu trữ trên máy tính của bạn.

en: This is the list of plugins.
vi: Danh sách các plugin.

en: This plugin checks if the address of the request is a Tor exit-node, and informs the user if it is; like check.torproject.org, but from SearXNG.
vi: Plugin này kiểm tra xem địa chỉ của yêu cầu này có phải là một nút thoát của Tor hay không và sẽ báo cáo người dùng nếu đúng như vậy; giống như check.torproject.org, nhưng từ SearXNG.

en: This site did not provide any description.
vi: Trang web này không cung cấp bất kỳ mô tả nào.

en: This tab does not exist in the user interface, but you can search with these engines via !bangs.
vi: Tab này không hiển thị trong giao diện, nhưng bạn vẫn có thể tìm kiếm bằng !bangs.

en: Time range
vi: Khoảng thời gian

en: Timezones plugin
vi: Tiện ích múi giờ

en: Tor check plugin
vi: Plugin kiểm tra Tor

en: Total
vi: Tổng

en: Tracker URL remover
vi: Trình loại bỏ URL theo dõi

en: Try searching for:
vi: Thử tìm kiếm:

en: Type
vi: Loại

en: URL formatting
vi: Định dạng URL

en: URL to restore your preferences in another browser
vi: URL dùng để khôi phục những tuỳ chọn của bạn trong một trình duyệt khác

en: UV index
vi: Chỉ số UV

en: Unit converter plugin
vi: Tiện ích chuyển đổi đơn vị

en: Updated at
vi: Cập nhật lúc

en: Uptime
vi: Thời gian hoạt động liên tục

en: User interface
vi: Giao diện người dùng

en: Value
vi: Giá trị

en: Version
vi: Phiên bản

en: View error logs and submit a bug report
vi: Xem nhật ký lỗi và đăng một bản báo cáo lỗi

en: View source
vi: Xem nguồn

en: Views
vi: Lượt xem

en: Vim-like
vi: Giống Vim

en: Visibility
vi: Tầm nhìn

en: Warnings
vi: Cảnh báo

en: Weight
vi: Tỉ trọng

en: What language do you prefer for search?
vi: Bạn muốn tìm kiếm bằng ngôn ngữ nào?

en: When enabled, the result page's title contains your query. Your browser can record this title
vi: Nếu bật lên, truy vấn sẽ nằm ở tiêu đề của trang kết quả. Trình duyệt có thể ghi lại tiêu đề này

en: Wind
vi: Gió

en: With this list, you can assess the transparency of SearXNG.
vi: Với danh sách này, bạn có thể đánh giá mức độ minh bạch của SearXNG.

en: You are not using Tor and you have the external IP address
vi: Bạn đang không sử dụng Tor và bạn có địa chỉ IP bên ngoài

en: You are using Tor and it looks like you have the external IP address
vi: Bạn đang sử dụng Tor và có vẻ bạn có địa chỉ IP bên ngoài

en: Your IP is:
vi: Địa chỉ IP của bạn:

en: Your user-agent is:
vi: Tác nhân người dùng của bạn là:

en: a privacy-respecting, open metasearch engine
vi: một siêu công cụ tìm kiếm mã nguồn mở và tôn trọng quyền riêng tư

en: access denied
vi: truy cập bị từ chối

en: active users
vi: người dùng hoạt động

en: address
vi: địa chỉ

en: answered
vi: đã trả lời

en: apps
vi: ứng dụng

en: author
vi: tác giả

en: auto
vi: tự động

en: bitrate
vi: tốc độ bit

en: black
vi: màu đen

en: cached
vi: đã lưu cache

en: clear
vi: Xoá

en: clicks
vi: nhấp chuột

en: closed
vi: đóng

en: comments
vi: bình luận

en: community
vi: cộng đồng

en: currently, there are no cookies defined.
vi: hiện tại không có cookie nào.

en: dark
vi: tối

en: dictionaries
vi: từ điển

en: files
vi: tệp

en: general
vi: chung

en: hash digest
vi: Giá trị băm

en: hide map
vi: ẩn bản đồ

en: hide media
vi: ẩn nội dung

en: hide video
vi: ẩn video

en: images
vi: ảnh

en: it
vi: cntt

en: light
vi: sáng

en: lyrics
vi: lời bài hát

en: magnet link
vi: liên kết magnet

en: map
vi: bản đồ

en: music
vi: nhạc

en: network error
vi: lỗi mạng

en: news
vi: tin tức

en: onions
vi: trang onion

en: open
vi: mở

en: other
vi: khác

en: packages
vi: gói

en: parsing error
vi: lỗi phân tích

en: points
vi: điểm

en: posts
vi: bài đăng

en: proxy error
vi: lỗi proxy

en: q&a
vi: hỏi đáp

en: repos
vi: kho mã

en: science
vi: khoa học

en: scientific publications
vi: công bố khoa học

en: search
vi: tìm kiếm

en: search error
vi: lỗi tìm kiếm

en: search page
vi: tìm kiếm trang

en: seconds
vi: giây

en: server API error
vi: lỗi máy chủ API

en: show map
vi: hiện bản đồ

en: show media
vi: hiện nội dung

en: show video
vi: hiện video

en: social media
vi: mạng xã hội

en: software wikis
vi: wiki về phần mềm

en: subscribers
vi: người đăng ký

en: timeout
vi: hết thời gian

en: title
vi: tiêu đề

en: too many requests
vi: quá nhiều yêu cầu

en: torrent file
vi: tệp torrent

en: unexpected crash
vi: sập đột ngột

en: user
vi: người dùng

en: videos
vi: video

en: votes
vi: bình chọn

en: web
vi: mạng

en: without further subgrouping
vi: mà không cần tách nhóm thêm

en: {hours} hour(s), {minutes} minute(s) ago
vi: {hours} giờ, {minutes} phút trước

en: {minutes} minute(s) ago
vi: {minutes} phút trước

en: {numCitations} citations from the year {firstCitationVelocityYear} to {lastCitationVelocityYear}
vi: {numCitations} nguồn trích dẫn từ năm {firstCitationVelocityYear} đến năm {lastCitationVelocityYear}

en: {title} (OBSOLETE)
vi: {title} (HẾT HẠN)
