searx - en to cy translation catalogue (292 entries)

en: !bang for this engine
cy: !bang y peiriant hwn

en: About
cy: Ynghylch

en: Access tokens for private engines
cy: Tocynnau mynediad ar gyfer peiriannau preifat

en: Allow
cy: Caniatáu

en: Answers
cy: Atebion

en: Anytime
cy: Unrhyw bryd

en: Author
cy: Awdur

en: Auto-detect
cy: Canfod yn awtomatig

en: Autocomplete
cy: Cwblhau'n awtomatig

en: Automatically load next page when scrolling to bottom of current page
cy: Llwytho'r dudalen nesaf yn awtomatig wrth gyrraedd gwaelod y dudalen bresennol

en: Average temp.
cy: Tymheredd cyfartalog

en: Avoid paywalls by redirecting to open-access versions of publications when available
cy: Osgoi wal dâl drwy arallgyfeirio i fersiynau mynediad agored o gyhoeddiadau os ydynt ar gael

en: Back
cy: Yn ôl

en: Back to top
cy: Yn ôl i'r brig

en: Book rating
cy: Gradd llyfr

en: Calculate mathematical expressions via the search bar
cy: Cyfrifo mynegiad mathemategol o'r bar chwilio

en: Center Alignment
cy: Alinio i'r canol

en: Change SearXNG layout
cy: Newid cynllun SearXNG

en: Change how forms are submitted
cy: Newid sut caiff ffurflenni eu hanfon

en: Change the language of the layout
cy: Newid iaith y rhyngwyneb

en: Change the search engine used in the preferences:
cy: Newid y peiriant chwilio a ddefnyddir yn eich dewisiadau:

en: Channel
cy: Sianel

en: Checker
cy: Gwiriwr

en: Choose Auto-detect to let SearXNG detect the language of your query.
cy: Dewiswch canfod yn awtomatig i adael i SearXNG ganfod iaith eich chwiliad.

en: Choose auto to follow your browser settings
cy: Dewiswch yr opsiwn awtomatig i ddilyn gosodiadau eich porwr

en: Click on the magnifier to perform search
cy: Cliciwch ar y chwyddwydr i chwilio

en: Cloud cover
cy: Gorchuddiad cwmwl

en: Code
cy: Cod

en: Comment(s)
cy: Sylwadau

en: Condition
cy: Cyflwr

en: Contact instance maintainer
cy: Cysylltu â chynhaliwr y gweinydd

en: Convert between units
cy: Trosi rhwng unedau

en: Converts strings to different hash digests.
cy: Trosi llinynnau i wahanol dreuliadau hash.

en: Cookie name
cy: Enw'r briwsionyn

en: Cookies
cy: Briwsion

en: Copied
cy: Wedi'i gopïo

en: Copy
cy: Copïo

en: Copy preferences hash
cy: Copïo'r hash dewisiadau

en: Could not read that image url. This may be due to an unsupported file format. TinEye only supports images that are JPEG, PNG, GIF, BMP, TIFF or WebP.
cy: Methu darllen url y ddelwedd honno. Gall hyn fod oherwydd fformat nad yw'n cael ei gefnogi. Mae TinEye ond yn cefnogi delweddau JPEG, PNG, GIF, BMP, TIFF neu WebP.

en: Current condition
cy: Cyflwr presennol

en: Currently used search engines
cy: Peiriannau a ddefnyddir ar hyn o bryd

en: Date
cy: Dyddiad

en: Default categories
cy: Categorïau rhagosodedig

en: Default language
cy: Iaith ragosodedig

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Disable all
cy: Analluogi pob un

en: Display the front page
cy: Dangos y dudalen flaen

en: Displays results in the center of the page (Oscar layout).
cy: Dangos canlyniadau yng nghanol y dudalen (cynllun Oscar).

en: Donate
cy: Rhoddi

en: Download results
cy: Islwytho'r canlyniadau

en: Editor
cy: Golygydd

en: Enable all
cy: Galluogi pob un

en: Engine
cy: Peiriant

en: Engine name
cy: Enw'r peiriant

en: Engine stats
cy: Ystadegau'r peiriannau

en: Engine tokens
cy: Tocynnau peiriannau

en: Engines
cy: Peiriannau

en: Error loading the next page
cy: Gwall wrth lwytho'r dudalen nesaf

en: Errors and exceptions
cy: Gwallau ac eithriadau

en: Errors:
cy: Gwallau:

en: Evening
cy: Noswaith

en: Examples
cy: Enghreifftiau

en: Exception
cy: Eithriad

en: Failed checker test(s):
cy: Wedi methu profion gwirio:

en: Failed test
cy: Wedi methu prawf

en: Feels like
cy: Yn teimlo fel

en: File quality
cy: ansawdd ffeil

en: Filename
cy: Enw ffeil

en: Filesize
cy: Maint ffeil

en: Filter content
cy: Hidlo cynnwys

en: Find stuff as you type
cy: Darganfod pethau wrth i chi deipio

en: Format
cy: Fformat

en: Function
cy: Ffwythiant

en: General
cy: Cyffredinol

en: Generate different random values
cy: Cynhyrchu gwahanol werthoedd ar hap

en: Go back to the previous page using the previous page button.
cy: Mynd yn ôl i'r dudalen flaenorol gan ddefnyddio'r botwm tudalen flaenorol.

en: Go to %(search_page)s.
cy: Mynd i %(search_page)s.

en: HTTP Method
cy: Dull HTTP

en: HTTP connection error
cy: gwall cysylltiad HTTP

en: HTTP error
cy: gwall HTTP

en: HTTP protocol error
cy: gwall protocol HTTP

en: Hostnames plugin
cy: Ategyn enwau gwesteiwyr

en: Humidity
cy: Lleithder

en: I confirm there is no existing bug about the issue I encounter
cy: Rwy'n cadarnhau nad oes nam yn bodoli eisoes ynghylch y broblem rwy'n ei phrofi

en: If this is a public instance, please specify the URL in the bug report
cy: Os ydy hwn yn weinydd cyhoeddus, rhowch yr URL yn yr adroddiad

en: Image proxy
cy: Dirprwy delweddau

en: Infinite scroll
cy: Sgrolio diddiwedd

en: Info
cy: Gwybodaeth

en: Information!
cy: Gwybodaeth!

en: Insert copied preferences hash (without URL) to restore
cy: Rhowch hash dewisiadau yma (heb URL) i'w adfer

en: Interface language
cy: Iaith y rhyngwyneb

en: Invalid settings
cy: Gosodiadau annilys

en: Invalid settings, please edit your preferences
cy: Gosodiadau annilys, golygwch eich dewisiadau

en: Issue tracker
cy: Traciwr problemau

en: Journal
cy: Cylchgrawn

en: Language
cy: Iaith

en: Last day
cy: Y diwrnod diwethaf

en: Last month
cy: Y mis diwethaf

en: Last week
cy: Yr wythnos diwethaf

en: Last year
cy: Y flwyddyn ddiwethaf

en: Leecher
cy: Lawrlwythwyr

en: Length
cy: Hyd

en: License
cy: Trwydded

en: Maintainer
cy: Cynhaliwr

en: Max temp.
cy: Tymheredd uchaf

en: Max time
cy: Amser hiraf

en: Median
cy: Canolrif

en: Message
cy: Neges

en: Min temp.
cy: Tymheredd isaf

en: Moderate
cy: Cymedrol

en: Morning
cy: Bore

en: Name
cy: Enw

en: Next page
cy: Tudalen nesaf

en: Night
cy: Nos

en: No HTTPS
cy: Dim HTTPS

en: No item found
cy: Ni chanfuwyd eitem

en: No results were found. You can try to:
cy: Chafodd dim canlyniadau eu canfod. Gallwch geisio:

en: None
cy: Dim

en: Noon
cy: Canol dydd

en: Note: specifying custom settings in the search URL can reduce privacy by leaking data to the clicked result sites.
cy: Noder: gall rhoi gosodiadau addasedig o fewn URL eich chwiliadau wanhau eich preifatrwydd drwy ddatgelu data i wefannau yr ymwelir â nhw o'r dudalen ganlyniadau.

en: Number of Files
cy: Nifer o ffeiliau

en: Number of results
cy: Nifer o ganlyniadau

en: Open Access DOI resolver
cy: Atebydd DOI Open Access

en: Open Access DOI rewrite
cy: Disodli DOI Open Access

en: Open result links on new browser tabs
cy: Agor dolenni canlyniadau mewn tabiau newydd yn y porwr

en: Page not found
cy: Heb ganfod y dudalen

en: Parameter
cy: Paramedr

en: Percentage
cy: Canran

en: Perform search immediately if a category selected. Disable to select multiple categories
cy: Chwilio ar unwaith os dewisir categori. Analluogwch hyn i ddewis sawl categori

en: Please check for existing bugs about this engine on GitHub
cy: Gwiriwch am namau sy'n bodoli eisoes ynglŷn â'r peiriant hwn ar GitHub

en: Popularity
cy: Poblogrwydd

en: Powered by
cy: Pwerir gan

en: Preferences
cy: Dewisiadau

en: Preferences hash
cy: Hash dewisiadau

en: Pressure
cy: Pwysedd

en: Previous page
cy: Tudalen flaenorol

en: Privacy
cy: Preifatrwydd

en: Privacy policy
cy: Polisi preifatrwydd

en: Processing
cy: Prosesu

en: Project
cy: Prosiect

en: Project homepage
cy: Hafan y prosiect

en: Proxying image results through SearXNG
cy: Dirprwyo canlyniadau delweddau drwy SearXNG

en: Public instances
cy: Gweinyddion cyhoeddus

en: Published date
cy: Dyddiad cyhoeddi

en: Publisher
cy: Cyhoeddwr

en: Query in the page's title
cy: Dangos y chwiliad yn nheitl y dudalen

en: Refresh the page.
cy: Ail-lwytho'r dudalen.

en: Reliability
cy: Dibynadwyedd

en: Remove trackers arguments from the returned URL
cy: Tynnu tracwyr sy'n ymddangos mewn URLs

en: Reset defaults
cy: Ailosod y rhagosodiadau

en: Resolution
cy: Cydraniad

en: Response time
cy: Amser ymateb

en: Result count
cy: Canlyniadau

en: Results on new tabs
cy: Canlyniadau mewn tabiau newydd

en: Rewrite hostnames, remove results or prioritize them based on the hostname
cy: Newid, tynnu neu flaenoriaethu canlyniadau yn seiliedig ar yr enw gwesteiwr

en: SSL error: certificate validation has failed
cy: Gwall SSL: dilysu tystysgrif wedi methu

en: SafeSearch
cy: Chwilio'n ddiogel

en: Save
cy: Cadw

en: Scores
cy: Sgôr

en: Search URL
cy: URL y chwiliad

en: Search URL of the currently saved preferences
cy: URL chwilio sy'n cynnwys eich gosodiadau presennol

en: Search for another query or select another category (above).
cy: Chwilio am rywbeth arall neu ddewis categori arall (uchod).

en: Search for another query or select another category.
cy: Chwilio am rywbeth arall neu ddewis categori arall.

en: Search for...
cy: Chwilio am...

en: Search language
cy: Iaith chwilio

en: Search on category select
cy: Chwilio ar unwaith wrth ddewis categori

en: Seeder
cy: Hadwr

en: Select service used by DOI rewrite
cy: Dewis y gwasanaeth i'r disodlydd DOI ddefnyddio

en: Self Information
cy: Hunan-wybodaeth

en: Sorry!
cy: Mae'n ddrwg gennym!

en: Source
cy: Ffynhonnell

en: Source code
cy: Cod ffynhonnell

en: Special Queries
cy: Ymholiadau arbennig

en: Specifying custom settings in the preferences URL can be used to sync preferences across devices.
cy: Gallwch ddefnyddio'r URL dewisiadau i gysoni eich dewisiadau ar draws dyfeisiau.

en: Start submitting a new issue on GitHub
cy: Dechrau cyflwyno problem newydd ar GitHub

en: Strict
cy: Llym

en: Submit a new issue on Github including the above information
cy: Cyflwyno problem newydd ar GitHub gan gynnwys yr wybodaeth uchod

en: Suggestions
cy: Awgrymiadau

en: Sunrise
cy: Codiad haul

en: Sunset
cy: Machlud

en: Supports selected language
cy: Cefnogir yr iaith a ddewiswyd

en: Suspended
cy: Atal

en: Switch to another instance:
cy: Defnyddio gweinydd arall:

en: Tags
cy: Tagiau

en: Temperature
cy: Tymheredd

en: The image could not be downloaded.
cy: Doedd dim modd islwytho'r ddelwedd.

en: The image is too simple to find matches. TinEye requires a basic level of visual detail to successfully identify matches.
cy: Mae'r ddelwedd yn rhy syml i ganfod canlyniadau. Mae angen lefel sylfaenol o fanylion gweledol i TinEye allu canfod canlyniadau yn llwyddiannus.

en: Theme
cy: Thema

en: Theme style
cy: Arddull y thema

en: There are no more results. You can try to:
cy: Does dim rhagor o ganlyniadau. Gallwch geisio:

en: There is currently no data available.
cy: Does dim data ar gael ar hyn o bryd.

en: These cookies serve your sole convenience, we don't use these cookies to track you.
cy: Er hwylustod i chi yn unig y defnyddir y briwsion hyn. Nid ydym eu defnyddio i'ch tracio.

en: These settings are stored in your cookies, this allows us not to store this data about you.
cy: Cedwir y gosodiadau hyn yn eich briwsion. Golyga hyn nad oes rhaid i ninnau gadw'r data hyn amdanoch.

en: This entry has been superseded by
cy: Mae'r cofnod hwn wedi ei ddisodli gan

en: This is the list of SearXNG's instant answering modules.
cy: Dyma'r rhestr o fodylau SearXNG sy'n ateb ar unwaith.

en: This is the list of cookies and their values SearXNG is storing on your computer.
cy: Dyma'r rhestr o friwsion a'u gwerthoedd y mae SearXNG yn eu storio ar eich cyfrifiadur.

en: This is the list of plugins.
cy: Dyma'r rhestr o ategion.

en: This plugin checks if the address of the request is a Tor exit-node, and informs the user if it is; like check.torproject.org, but from SearXNG.
cy: Mae'r ategyn hwn yn gwirio a ydy cyfeiriad y cais yn nod ymadael Tor, ac yn rhoi gwybod i'r defnyddiwr os felly. Mae'n debyg i check.torproject.org, ond gan SearXNG.

en: This site did not provide any description.
cy: Ni wnaeth y wefan ddarparu disgrifiad.

en: Time range
cy: Cyfnod amser

en: Tor check plugin
cy: Ategyn gwirio Tor

en: Total
cy: Cyfanswm

en: Tracker URL remover
cy: Tynnu tracwyr URL

en: Try searching for:
cy: Rhowch gynnig ar chwilio am:

en: Type
cy: Math

en: URL to restore your preferences in another browser
cy: URL i adfer eich dewisiadau mewn porwr arall

en: UV index
cy: Mynegai UV

en: Updated at
cy: Diweddarwyd am

en: Uptime
cy: Amser Llafur

en: User interface
cy: Rhyngwyneb defnyddiwr

en: Value
cy: Gwerth

en: Version
cy: Fersiwn

en: View error logs and submit a bug report
cy: Gweld logiau gwallau a chyflwyno adroddiad nam

en: View source
cy: Gweld y ffynhonnell

en: Vim-like
cy: Fel Vim

en: Visibility
cy: Gwelededd

en: Warnings
cy: Rhybuddion

en: Weight
cy: Pwysau

en: What language do you prefer for search?
cy: Ym mha iaith ydych chi'n ffafrio chwilio?

en: When enabled, the result page's title contains your query. Your browser can record this title
cy: Os galluogir, caiff eich chwiliad ei gynnwys yn nheitl y dudalen ganlyniadau. Gall eich porwr recordio'r teitl hwn.

en: Wind
cy: Gwynt

en: With that list, you can assess SearXNG transparency.
cy: Gyda'r rhestr hon, gallwch asesu tryloywder SearXNG.

en: Your IP is:
cy: Eich cyfeiriad IP:

en: Your user-agent is:
cy: Eich asiant defnyddiwr:

en: a privacy-respecting, open metasearch engine
cy: peiriant metachwilio sy'n parchu preifatrwydd

en: access denied
cy: mynediad wedi ei wrthod

en: active users
cy: defnyddwyr gweithredol

en: address
cy: cyfeiriad

en: answered
cy: wedi'i ateb

en: apps
cy: apiau

en: author
cy: awdur

en: bitrate
cy: cyfradd didau

en: cached
cy: wedi'i storio

en: clear
cy: clirio

en: clicks
cy: cliciau

en: closed
cy: ar gau

en: comments
cy: sylwadau

en: community
cy: cymuned

en: currently, there are no cookies defined.
cy: ar hyn o bryd, does dim briwsion wedi'u diffinio.

en: dark
cy: tywyll

en: dictionaries
cy: geiriaduron

en: files
cy: ffeiliau

en: general
cy: cyffredinol

en: hash digest
cy: Digon o hash

en: hide map
cy: cuddio'r map

en: hide media
cy: cuddio cyfryngau

en: hide video
cy: cuddio'r fideo

en: images
cy: delweddau

en: it
cy: technoleg

en: light
cy: golau

en: lyrics
cy: geiriau

en: magnet link
cy: dolen magnet

en: music
cy: cerddoriaeth

en: network error
cy: gwall rhwydwaith

en: news
cy: newyddion

en: onions
cy: winwns

en: open
cy: ar agor

en: other
cy: arall

en: packages
cy: pecynnau

en: parsing error
cy: gwall dosrannu

en: points
cy: pwyntiau

en: posts
cy: postiau

en: proxied
cy: wedi'i ddirprwyo

en: proxy error
cy: gwall dirprwy

en: repo
cy: storfa

en: repos
cy: storfeydd

en: science
cy: gwyddoniaeth

en: scientific publications
cy: cyhoeddiadau gwyddonol

en: search
cy: chwilio

en: search error
cy: gwall chwilio

en: search page
cy: tudalen chwilio

en: server API error
cy: gwall API gweinydd

en: show map
cy: dangos map

en: show media
cy: dangos cyfryngau

en: show video
cy: dangos fideo

en: social media
cy: cyfryngau cymdeithasol

en: software wikis
cy: wicis meddalwedd

en: subscribers
cy: tanysgrifwyr

en: timeout
cy: terfyn amser

en: title
cy: teitl

en: too many requests
cy: gormod o geisiadau

en: torrent file
cy: ffeil torrent

en: tv
cy: teledu

en: unexpected crash
cy: damwain annisgwyl

en: user
cy: defnyddiwr

en: videos
cy: fideos

en: votes
cy: pleidleisiau

en: web
cy: gwe

en: without further subgrouping
cy: heb is-grwpio pellach

en: {hours} hour(s), {minutes} minute(s) ago
cy: {hours} awr, {minutes} munud yn ôl

en: {minutes} minute(s) ago
cy: {minutes} munud yn ôl

en: {numCitations} citations from the year {firstCitationVelocityYear} to {lastCitationVelocityYear}
cy: {numCitations} o ddyfyniadau o'r flwyddyn {firstCitationVelocityYear} i {lastCitationVelocityYear}
